Somo la nane. Kupanga na kuongoza ibada. Malengo ya somo. Mwisho wa somo hili mwanafunzi anapaswa: Moja. kutambua umuhimu wa kuwa tayari kiroho kwa uongozi wa ibada. Mbili. kuelewa jukumu la muundo na mada katika huduma za ibada. Tatu. kupanga huduma za ibada zenye uyano zinazo zungumza na mwili wote wa Kristo. Nne. Usamini sifa zinazohitajika kwa kiongozi wa ibada. Tano. Kutofautisha uongozi na uendeshaji wa ibada. Sita. Kutumia hatua za vitendo kwa uongozi bora wa ibada. Matayarisho kwa somo hili Karidi, nyakati wa pili mlango wa tano, mstari wa 13 hadi 14. Utangulizi. Fikiria kuhusu mwanamke anayetayarisha chakula kwa ajili ya wageni maalum. Wageni wanapowasili kwa chakula cha jioni, mhudumu anasema, siamini katika kutumia muda mwingi kupika chakula hapa. Kuna mkate uliobaki, nyama na mboga, mnaweza kuweka pamoja vile mnavyotaka. Je, wewe ungefanya hivi kwa wageni maalum? Bila shaka hapana. Unataka kutoa kilicho bora kwako kwa ajili ya wageni wako. Hebu fikiria mchungaji anayeleta ibada kama zawadi yake kwa Mungu. Anasema, "Siamini katika kutumia muda mwingi kupanga ibada. Nataka kumpa Roho Mtakatifu uhuru wa kuzungumza kupitia mimi." Kwa hivyo Sitapanga chochote na mwacha Roho aniongoze. Viongozi wengine wanaamini kwamba Roho Mtakatifu hawezi kufanya kazi kupitia mahubiri yaliyotayarishwa vyema au huduma iliyopangwa vizuri. Hata hivyo, Bibilia inaonyesha umuhimu wa kupanga kwa ajili ya ibada, kwanzia kwenye maandalizi makini ya wanamuziki kwa ajili ya ibada hadi maelekezo ya Paulo kuhusu ibada kwa kanisa la Korinto. Maandiko yanaonesha kwamba kupanga ni muhimu kwa kuongoza katika huduma. Hatupaswe kuleta sadaka isiyotugharimu chochote, kwa kuwa ibada ni dhabihu yetu kwa Mungu. Mungu anastahili toleo letu bora zaidi. Katika somo hili tutaangalia vipengele viwili vya uongozi wa ibada. Kwanza tutajifunza umuhimu wa kupanga kwa ajili ya ibada, kisha tutaangalia uongozi bora katika huduma ya kuabudu. Maandalizi ya huduma ya ibada: soma Kutoka 28 hadi 29. Ona maandalizi makini ya wale walioongoza katika ibada ya Israeli. Je, unajiandaa vipi kiroho, kiakili na kihisia ili kuongoza ibada? Kuandaa kiongozi wa ibada. Kupanga na kuandaa ibada ni muhimu, kuandaa kiongozi wa ibada ni muhimu zaidi. Hatuwezi kuongoza watu mahali ambako hatujafika. Kwa sababu hii, ni lazima tutayarishe mioyo yetu kabla ya kujaribu kuwaongoza wengine katika ibada. Katika somo la pili tuliona matakwa ya Mungu kwa waabudu. Mungu huwaita waabudu wake wawe na mikono misafi na mioyo misafi. Kabla ya kuanza kutayarisha ibada, tunapaswa kujitayarisha kama viongozi wa ibada. Ni lazima tuwe tayari kiroho kuongoza ibada. Anza kupanga ibada kwa maombi na usomaji wa maandiko. Tumia muda katika neno la Mungu kwa maendeleo yako ya kiroho. Hatari ya mara kwa mara kwa viongozi wa ibada ni kuruhusu maandalizi ya huduma kuchukua nafasi ya maendeleo ya kibinafsi ya kiroho. Tunaweza kujifunza Biblia ili kutayarisha mahubiri kwa wengine huku tukikosa kuruhusu neno la Mungu lizungumze na mahitaji yetu wenyewe ya kiroho. Kabla ya kuchagua maandiko na nyimbo zinazozungumza neno la Mungu na kanisa, chukua muda kuruhusu neno la Mungu na Roho ya Mungu usema nawe kibinafsi. Kisha unapoanza kupanga kwa ajili ya huduma ya Jumapili, mombe Mungu akuongoze kwa maandiko mada ya mahubiri na wimbo ambao utazungumza la mahitaji ya watu. Kujipima: Je, unawezaje kustawisha mtindo mzuri wa ibada ya faragha maishani mwako? Je, unakumbana na vikwazo gani? Je, unashughulikiaje vikwazo hivyo? Kupanga huduma ya ibada fedibok Alieleza matayarisho ya mchungaji ambaye anatumika chini yake. Lloyd John Aglovie, Dr. Aglovie alipanga mahubiri yake kwa mwaka mzima. Mara nyingi mada ya mahubiri iliyochaguliwa katika Januari ilikuwa inafaa kabisa kwa mahitaji ya kanisa ilipohubiriwa Julai. Kwa nini? Mungu wetu ni Mungu wa jana, leo na kesho. Anajua mahitaji yetu mapema, muda mrefu kabla ya sisi kufanya hivyo. Na tunapotayarishwa na kupangwa, hii hutufanya kuwa chombo kinachotumika zaidi na rahisi kwa Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu anajua ni nani atakuwa katika ibada yako Anaweza kukuongoza kwa nyimbo na maandiko ambayo yatazungumza na mahitaji yao. Labda hupaswi kupanga mwaka kwa wakati, lakini kupanga ibada ni muhimu. Kupanga kwa uangalifu hutuweka huru kuzingatia kuabudu wakati wa ibada, badala ya kuwa na wasiwasi ni nini kitakachofuata. tusipopanga huwa tunarudi nyuma kwa yale tuliyofanya wiki iliyopita. Mipango hutuweka huru kuwa wabunifu. Anza na muundo. Wengi wetu tunapenda utaratibu katika maisha. Tunapendelea kula kifungua kinywa asubuhi na chakula cha jioni usiku. Kwa kawaida tunasoma vitabu, kuanza sura ya kwanza hadi mwisho, badala ya kusoma kurasa ovyo. Hakuna msafiri anayetaka kupanda ndege ya kimataifa na kumsikia rubani akisema, hatujaamua njia ya kuitumia leo. Tutaondoka tu na kuona nini kitatokea. Tunapenda muundo. Muundo katika ibada hauzui uhuru wetu wa kumfuata Roho Mtakatifu unapobadilisha mipango yetu. Muundo unatoa mwongozo wa kuabudu huku ukiendelea kuwa tayari kwa uongozi wa Roho Mtakatifu. Ikiwa utapita muundo wetu. Wakati wa kuweka wakfu kwa hekalu kuikwa na muundo uliopangwa, lakini uwepo wa Mungu ulibadilisha utaratibu wa ibada. Mambo ya Nyakati wa pili mlango wa tano mstari wa kumi na tatu hadi kumi na nne. Katika kiambatanisho A kuna muhutasari ambao baadhi ya viongozi hutumia kupanga ibada naweza kuona ina manufaa kurekebisha mojawapo ya haya kwa ibada zako. Hizi sio muundo mgumu, lakini zinaweza kutoa muundo ambao unaweza kubadilika kulingana na mahitaji yako. Baadhi ya miundo ya kawaida ya kupanga ibada ni pamoja na moja. Muundo unaozingatia mahubiri, kutangaza ukweli, nyimbo za ibada, maandiko, mahubiri kuitikia ukweli, mwaliko, sadaka, wimbo wa kufunga. mbili. Muundo unaotegemea utendaji wa watu wa Mungu katika ibada: watu wa Mungu hukusanyika, mwito wa kuabudu, nyimbo za sifa, maombi, watu wa Mungu husikia neno, usomaji wa maandiko na mahubiri, watu wa Mungu huitikia neno wimbo wa mwaliko, sadaka. Watu wa Mungu wanaondoka wimbo wa kufunga, baraka. tatu. Muundo unaonesha mazungumzo kati ya Mungu na watu wake, kulingana na Isaya sita. Mungu anajifunua mwenyewe, mstari wa kwanza wito wa kuabudu. Watu wa Mungu wanajibu kwa sifa na kukiri, mstari wa tatu na watano. Nyimbo na maombi. Mungu anazungumza na watu wake, mstari wa sita na wanane. Maandiko na mahubiri. Watu wa Mungu wanajibu kwa kuweka azimio au kujitoa, mstari wa nane. Nyimbo na sadaka. Mungu anawatuma watu wake, mstari wa tisa barakanu Zaburi ya tisini na tano. Ingieni kwa shukrani za furaha, mstari wa kwanza hadi watano. Mwito wa kuabudu, nyimbo za sifa. Endelea katika ibada ya uchaji, mstari wa sita hadi wa saba. Nyimbo za utakaso, maombi. Sikia sauti ya Mungu, mstari wa saba hadi kumi na moja. Maandiko na mahubiri. Wasilisha ujumbe uliounganishwa Ibada huzungumza na Mungu, lakini pia huzungumza na kanisa. Katika ibada tunaleta neno la Mungu kwa waabudu. Unapopanga ibada, inafaa kuuliza Mungu anataka kuwaletea watu wake ujumbe gani katika ibada hii. Je, umewahi kuhudhuria ibada kama hii? Mtiririko wa ibada: mada dhima. Wimbo wa pamoja Faida za maombi. Wimbo wa pamoja mbili: sifa kwa Mungu. Wimbo wa pamoja tatu: tumaini letu la mbinguni. Wimbo binafsi kwaya: kumwalika Roho Mtakatifu maishani mwetu. Mahubiri: wimbo wa Yona kwenda Ninawi, changamoto kwa uinjilisti. Wimbo wa pamoja nne. Sifa kwa Mungu. Ni ujumbe gani wa wabudu wataupata? Wameimba kuhusu maombi, kumsifu Mungu, mbingu na Roho Mtakatifu, kisha wamesikia mahubiri kuhusu somo tofauti kabisa. Katika jumla linalofuata, je, watu watakumbuka changamoto ya uinjilisti? Pengine, lakini muundo wa huduma haikuimarisha mada hii. Sasa fikiria ibada inayopangwa kwa mada ya uinjilisti. Mtiririko wa ibada: mada, dhima, wimbo wa pamoja moja, sifa kwa Mungu, wimbo wa pamoja mbili, sifa na uinjilisti, wimbo wa pamoja tatu, muhtasari wa ujumbe wa kiinjilisti, wimbo wa pamoja nne, uhitaji wa uinjilisti. Mahubiri: wito wa Yona kwenda Ninawi. Changamoto kwa uinjilisti. Wimbo binafsi au kwaya: wito wa uinjilisti. Wimbo wa pamoja tano: mwitikio juu ya wito. Kwa sababu viongozi wamepanga ibada ya kuwakilisha mada moja, Watu wanaweza kusikia sauti ya Mungu kwa wiki nzima wakiwakumbusha juu ya wito wa uinjilisti. Wanapokutana na watu wenye maisha ya shida au upweke, wanaweza kukumbuka kwamba watu wanamhitaji Bwana. Wakiwa kazini siku ya Jumanne, wanaweza kufurahi wakikumbuka kuwa Yesu anaokoa. Na kwa sababu Yesu ametuokoa tunapaswa kushirikisha furaha hii na wengine. Je, Mungu anaweza kufanya kazi kupitia ibada isiyo mada kuu? Bila shaka. Hata hivyo, tunawasaidia waumini wetu kuzingatia ujumbe tukichukua muda kupanga ibada kwa uangalifu. Je, hii ni muhimu kila wakati? Hapana, ibada wakati mwingine itakuwa na mada nyingi ambazo Mungu hutumia kuzungumza na mahitaji mbalimbali katika kanisa. Hatupaswi kamwe kuingia katika mtego wa kufikiri kwamba Mungu anafanya kazi kupitia mfumo mmoja tu. Hata hivyo, mada iliyounganishwa mara nyingi huwasaidia waabudu kuzingatia ujumbe wa ibada. ibada zumisha usawa katika ibada. Sote tuna vitu tuvipendavyo Vyakula tuvipendavyo, mziki tunaoupenda, vitabu tuvipendavyo, mchezo tuipendayo na vitabu vya Biblia tuvipendavyo. Katika kupanga ibada, ni muhimu kwamba kiongozi ajumuishe zaidi nyimbo anazopenda maandiko na mada za mahubiri. Ibada iliyosawazishwa itazungumza injili yote kwa kanisa zima moja. Ibada yenye usawa inaonyesha ukuu wa Mungu na uwepo wa Mungu pamoja nasi. Mungu ni Mungu aliyetukuka, anayetawala juu ya dunia yote. Mungu pia ni Mungu aliyopo ambaye anakaa kati ya watu wake. Tunaona usawa huu katika maandiko yote. Baada ya kuvuka bahari ya Shamu, watu wa Israeli waliimba juu ya uweza wa Mungu. "E Bwana, katika miungu ni nani aliye kama wewe? Ni nani aliye kama wewe mtukufu katika utakatifu? Mwenye kuogopwa katika sifa zako, mfanya maajabu? Waliimba juu e vile Mungu umewatunza wewe wakumboa; kwa rehema zako umeongoza watu uliowakomboa kwa uweza wako uliwelekeza hata makao yako matakatifu. 15, 11, hadi 13. Isaya alimwona Bwana ameketi katika kiti cha enzi kilicho juu sana na kuinuliwa. Alikuwa mkuu na mbali sana juu ya dunia, Bwana aliinuliwa, lakini alizungumza kibinafsi kumtuma Isaya, enendo kawambie watu hawa. Isaya 6 mstari wa kwanza hadi 13. Mtunga Zaburi alimsifu Mungu aliyetukuka, we Mungu Bwana wetu, jinsi ulivyotukufu jina lako duniani mote, wewe umeuweka utukufu wako mbinguni. Mungu huyu aliyeinuliwa amejinyekeza ili kuwa karibu na wanadamu. Mtu ni kitu gani hata umkumbuke, na binadamu hata umwangalie? Zaburi nane. Katika ibada Tunatilia maanani ukuu wa Mungu na uwepo wa Mungu pamoja nasi. Ibada yetu inaposahau ukuu wa Mungu, anakuwa rafiki wa kawaida ambaye hahitaji tena utii na ibada. Ibada yetu inaposahau jinsi Mungu anavyohusika nasi sasa, tunamwabudu kama Mungu aliye mbali ambaye hajali chochote katika mambo yetu. Katika kupanga ibada tunapaswa kuzingatia vipengele vyote viwili vya uhusiano wa Mungu na mwanadamu. Ni lazima twakumbushe waabudu kwamba tunamcha Mungu, lazima pia tukumbuke kwamba tunapendezwa na Mungu. Katika maombi, tunamsifu Mungu kwa matendo yake makuu, pia tunapeleka kwake mahitaji yetu ya ndani ya kibinafsi Mbili. Ibada yenye usawa ni ya pamoja na ya kibinafsi. Kitabu cha Zaburi kinajumuisha sifa za pamoja na sifa za binafsi. Zaburi zingine zinazungumza juu ya sifa zetu, baadhi ya zaburi huzungumza juu ya sifa yangu. Hekaluni, waabudu wa Kiebrania waliabudu pamoja. Nyumbani walisali wakiwa mtu mmoja mmoja. Yesu mara nyingi alienda kwenye sinagogi kwa ajili ya ibada ya pamoja, pia alienda mahali pasipokuwa na watu ili kukaa peke yake na baba yake, Luka 4:16 na Marko 1:35. Ibada ya Biblia ilikuwa ya pamoja, ya kibinafsi. Katika ibada, ni lazima tutoe nafasi kwa waamini kuabudu kama kanisa na nafasi kwa waabudu mmoja mmoja kuonyesha utoaji wao binafsi kwa Mungu. Kuiweka katika vitendo ibada ambayo ni ya pamoja na kibinafsi itaasiri maeneo yote ya huduma. Kwa pamoja tunaimba nyimbo kwa kusanyiko lote, kwa pamoja tunaimba nyimbo za ibada binafsi Tutasali kwa Baba yetu uliye mbinguni. Tutakuwa na nyakati za maombi za kikundi, kuruhusu kila mshirika kuomba kibinafsi ndani ya mwili wa Kristo. Zaidi ya wakati wowote wa katika historia, ibada ya pamoja ni changamoto katika enzi ya simu za mkononi, kompyuta na mkononi, ujumbe wa maandishi na upatikanaji wa mtindo mara kwa mara naweza kukaa katika ibada huku tukiwa tumejitenga kihisia na kiroho. Uaminifu kwa ibada ya pamoja unahitaji sisi kujitenga na vikwazo na kuabudu kwa pamoja kama mwili wa Kristo. Tatu, ibada yenye usawa inajumuisha yaliyojulikana na mapya. Uwiano huu ni wa vitendo badala ya kitheolojia, lakini ni muhimu ikiwa tunataka kushirikisha kikamilifu wa waumini katika ibada. Katika kupanga kwa ajili ya ibada, tunapaswa kusawazisha yaliyozoeleka na mapya. Wingi wa mambo mapya husababisha waumini kuwa watazamaji badala ya kuwa waabudu. Hawezi kushiriki kwa sababu hawajui nyimbo. CS Isaka ailalamika wakati fulani kwamba wachungaji wengi husahau kwamba Yesu alimwambia Petro, lisha kondoo zangu, sio kuwafundisha mbwa wangu mbinu mpya. Mambo mapya kupita kiasi ufanya iwe vigumu kuzingatia ibada. Mengi yeyale yanayofanyika husababisha utaratibu usio na maana. Ibada ambayo imekuwa ya kutabirika kabisa inasababisha waumini kupoteza mwelekeo na kujitenga na ibada. Upangaji wa ibada unapaswa kujumuisha yote yanayofahamika na mapya. Kwa mfano, kiongozi mmoja wa ibada alichagua kuongoza kusanyiko kwa tenzi mpya kuhusu upatanisho. Wimbo huu unaonesha wazi gharama ya upatanisho. Baada ya wimbo ule kuwa umeimbwa, aliongoza wimbo wa zamani unaofahamika zaidi, walikao kusanyiko kuitikia sadaka ya Yesu. Usawa yale yanayofahamika na mapya utia moyo wa umini kuabudu kwa bidii. Kuiweka katika vitendo. Ibada inayosawazisha ni ile inayofahamika na mpya. Itajumuisha nyimbo za zamani na mpya. Itajumuisha usomaji wa maandiko unaofahamika na usiojulikana sana kabla ya kusoma kifungu tunachokifahamu kama vile Yohana tatu moja hadi 21 ambamo Yesu anafundisha kuhusu kuzaliwa upya naweza kusoma kifungu kisichojulikana sana kama vile Ezekieli 36 mstari wa 16 hadi 38 ambapo Mungu anaahidi kuwaosha Waisraeli kwa maji na kuwapa moyo mpya. Maandiko haya mawili yanahusiana kwa karibu katika mada kuzisoma pamoja kutongeza uelewa wa waumini kuhusu mafundisho ya Yesu katika Yohana tatu. Ikiwa unatanguliza wimbo mpya, zungumza wimbo huo mpya kwa nyimbo zinazofahamika. Napofungua ibada kwa wimbo usio ufahamu, ibada huanza kwa njia isiyoeleweka. Ni jambo la hekima kufungua wimbo unaojulikana, kisha kutambulisha wimbo huo mpya. Kanisa moja nchini Taiwan lilikuwa na mbinu ya ubunifu wa kutambulisha nyimbo. Wengi wa washirika wao walikuwa waamini wapya na hawakujua nyimbo nyingi zilizoimbwa. Kanisa hili lilikuwa na mazoezi kabla ya kila ibada. Dakika 20 kabla ya ibada, wa ambazo, ya ibada watu waliimba nyimbo ambazo zingekuwa sehemu ya ibada. Mpiga kinanda alicheza wimbo huo ili kila mtu aweze kujifunza wimbo huo. Kwa kuwa haya yalikuwa mazoezi, kiongozi angeweza kuacha na kurudia fungu la maneno hadi waumini ni wajifunze vizuri. Kufikia saa kumi kamili watu waliimba hata nyimbo mpya kwa ujasiri. Panga kama timu. Mhubiri anatoa ushauri huu unaofaa: afadhali kuwa wawili kuliko mmoja, maana Watapata ijara njema kwa kazi yao. Muhubiri nne mstari wa tisa. Upangaji wa ibada unapasa kuwa shughuli ya pamoja. Kila mtu anayehusika katika uongozi wa ibada anapasa kuwa na jukumu katika kupanga. Mchungaji, kiongozi wa sifa, na viongozi wengine wa kanisa wanapokutana pamoja kutafuta mapenzi ya Mungu kwa ajili ya ibada. Karama ya kila mtu huunganishwa pamoja kwa kufanya kazi kama timu. Nguvu ya kila mshirika wa uongozi wa kanisa uchangia katika ibada. Panga kwa muda mrefu. Hakuna ibada pamoja inayojumuisha ujumbe mzima wa Biblia, lakini baada ya muda tunapaswa kuwalisha vipengele vyote vya Injili kwa waabudu wetu. Kila mmoja wetu ana mada anazopenda. Lazima tujitutumue kuhubiri na kuimba mada ambazo hatuzipendi. Baadhi ya wachungaji na viongozi wa ibada hutumia kalenda inayopanga mada ya kufundisha kupitia Biblia katika miaka mitatu. Wengine hupanga kila wiki, lakini wako makini kufanya kazi ujumbe mzima wa maandiko kwa muda fulani hata kama utafuata kalenda ya mafundisho ufahamu wa majira ya msingi ya mwaka wa Kristo utakuongoza kupitia vipengele muhimu vya Injili. Majira muhimu katika mwaka wa Kristo ni Majilio, jumapili nne kuelekea Krismasi, kuzingatia ujio wa kwanza na wa pili wa Kristo; Krismas, mkazo juu ya kufanya mwili na kuzaliwa kwa Kristo; Kwaresima, jumapili sita zinazoelekea Pasaka, kuzingatia mateso makifo cha Yesu pamoja na mahitaji ya ufuasi kwa kila mwamini. Pasaka, kuzingatia ufufuo na kupaa kwa Kristo. Pentekoste, kuzingatia Roho Mtakatifu na kanisa. Iwe nafuata mlolongo rasmi au mpango wa kila wiki Hakikisha kuwa kanisa lako linasikia injili yote kama sehemu ya ibada. Panga kwa amani. Ibada siyo kuhusu sisi. Ibada ni zabihu yetu kwa Mungu. Upangaji wetu wa ibada ni sehemu ya, ya sadaka hiyo. Napanga ibada bila shinikizo linaloongozwa na hatia ya kufikiria je, hii ni nzuri ya kutosha? Tunamwabudu Mungu wa neema. Sadaka yetu inakubaliwa si kwa sababu ni nzuri ya kutosha, lakini ni sababu Mungu anakubali sadaka ya hiari ya watoto wake. Hii ni muhimu katika kuzuia shinikizo kwamba lazima tuendane na kanisa la XYZ katika ulimwengu wa kisasa wa teknolojia na vyombo vya habari vingi. Viongozi wengi wa makanisa wanapata shinikizo la mara kwa mara la kutaka kufanana na makanisa mengine. Wachungaji wanashindana kuwa na teknolojia ya kisasa. Uongozaji wa mziki hushindana kuimba nyimbo mpya zaidi. Uabudu hugeuka kuwa wanunuzi wanaotafuta kanisa linalotoa vivutio vipya zaidi. Usikubali kuingia kwenye jaribu la kutaka kumvutia Mungu kwa sadaka yako. Usiruhusu zana ya ibada kama vile mziki na teknolojia kuchukua nafasi ya ibada halisi. Mlete kilicho bora zaidi, ukijua kwamba Mungu wa neema hufurahia harufu nzuri ya sadaka yako. Mpe kilicho bora zaidi, kisha atakubali sadaka yako. Ibada si mashindano na makanisa mengine, ni zawadi kwa Mungu. Kuongoza huduma za ibada. Ibada ya kuabudu. Swali muhimu zaidi, hazira ni nini? Watu wengi huona ibada kama tamasha. Kusanyiko linasikiliza mchungaji na wanamuziki wakiimba. Patakatifu ni ukumbi wa tamasha. Berlesci alieleza mtazamo huu wa ibada kama mchezo wa mpira: viongozi wa ibada ni wachezaji wanaofanya ibada, waumini ni watazamaji katika viwanja wakitazama mchezo, Mungu ndiye kocha anayewaambia viongozi wa ibada ni nini cha kufanya. Picha kibiblia ya ibada ni tofauti sana. Katika ibada ya kibiblia Mkutano waabudu wakati viongozi wa ibada hufanya kama makocha wanaongoza ibada. Kiongozi wa ibada ndiyo kocha anayeongoza kanisa, waabudu ni wachezaji wanaofanya ibada, Mungu ndiyo hadhira inayopokea ibada zetu. Katika mchezo wa kuigiza hutawahi kumwona mwongozaji Mwongozaji anajua kila muutasaro wa mchezo na anaelekea kila mwigizaji wakati wa kuingia. Hata kama anafanya kazi yake vizuri, watazamaji hawatambui kamwe. Hilo ndilo jukumu la kiongozi wa ibada. Kazi yetu si kuabudu kwa ajili ya watu, kazi yetu ni kuongoza watu katika kuabudu. Waumini wanaabudu pamoja na mchungaji na kiongozi wa uimbaji katika uwepo wa Mungu. Lengo letu katika ibada ni kumpendeza Mungu. Katika kielelezo cha kibiblia cha ibada, Mungu ndiye hadhira ya ibada yetu. Hata hivyo, Mungu ni zaidi ya hadhira. Mungu hututia nguvu yote tunayofanya katika ibada, na kiongozi wa ibada ni zaidi ya kocha au mwongozaji. Kiongozi wa ibada ni mwongozaji na mwabudu. Ibada inahusisha mahusiano mengi. Mungu hualika waabudu, hupokea ibada na kuongoza viongozi wa ibada wanapohudumu mbele za watu. Viongozi wa ibada huongozwa umini katika ibada, husikiliza sauti ya Mungu na kushiriki kama waabudu. Waamini humwabudu Mungu, husikiliza neno la Mungu na kuzungumza wao kwa wao katika ibada. Jinsi ya kuepuka ibada kama onyesho la utendaji. Imba nyimbo ambazo watu wanajua au wanaweza kujifunza kwa urahisi. Ziimbe katika tuni inayoeleweka kwa kanisa. Tumia nyimbo mpya kwa kiasi. Mbili. Imba na ushangilia uweza, utukufu wa Mungu na uokovu wa Mungu. Tumikia waumini wako, wajaze kwa neno la Mungu. Usimbe nyimbo zenye maneno mabaya au theolojia dhaifu. Tatu. Weka taa juu unguza kuongea sana, usiruhusu vitanzi taa vielekezo viwe njia yako ya ubunifu wa gharama ya ukuu wa injili. Nne. badili uongozi wako wa ibada na nyan, nyimbo zinazochagua zifae watu wengi wa kanisa lako, ongoza kwa upendo wa kichungaji. Tano. elekeza kwa Yesu, usivutie upande wako. sifa za kiongozi wa ibada bila kujali cheo chako, kama kiongozi wa ibada anafanya kazi ya kichungaji. Ikiwa wewe ni mchungaji tayari unaelewa hili. Ikiwa wewe ni kiongozi wa kawaida, lazima uelewe kwamba jukumu lako linaweka katika nafasi ya uongozi wa kiroho. Katika kuchagua kiongozi wa ibada, lazima tuzingatie sifa za kiroho, si tu sifa za uimbaji au kibinafsi. Mitume walipochagua mashemasi watunza wajane wa Kiyunani walitafuta wanaume wenye sifa nzuri waliojaa roho na hekima. Matendo sita mstari wa tatu. Sifa za kimaadili za kiroho na za kiadili zilikuwa muhimu sana. Katika baadhi ya makanisa, uchaguzi wa viongozi wa nyimbo, wanamuziki na majukumu mengine ya uongozi hutegemea umaarufu. Ikiwa mashemasi waliohudumu kwenye meza walichaguliwa wali kwa sifa zao za kiroho, katika viongozi wa ibada wanapaswa kuchaguliwa kwa sifa za kiroho. Ikiwa unaongoza ibada katika kanisa lako, kama mchungaji, mwanamuziki au kiongozi mwingine, katika ibada unapaswa kutafuta kukuza sifa zinazofanya kuwa kiongozi bora wa ibada. Upambanuzi wa kiroho: je, naweza kupambanua uongozi wa Roho Mtakatifu? Unyeti. Je, ninawepeswa kujua mahitaji wa umini? Je, ninachagua nyimbo na maandiko yanayozungumza mahitaji hayo? Ushirikiano. Je, ninatumikia kwa ufanisi kwenye timu? je nashirikiana mchungaji anaponiuliza nibadilishe wimbo wa kufunga je, ninakubali mahitaji ya timu nzima? Maarifa: je, ninakuwa katika ujuzi wangu wa neno la Mungu? Je, ninalifanya neno la Mungu kuwa jambo kuu katika ibada? Hekima: je, ninakuwa katika hekima ya kuelewa na kutatua mizozo kuhusu ibada? Je, ninajiweka nidhamu ili kuweka wepesi wa kusikiliza na si mwepesi wa kusema? Yakobo 1:19. Subira: je, ninasubira waumini wanapochelewa kuitikia mpango wa Mungu wa ibada? Unyenyekevu: je Niko tayari kuimba wimbo unaozungumza mahitaji ya waumini walio na mafunzo kidogo? Je, niko tayari kuhubiri kwa mtindo rahisi zaidi unaokidhi mahitaji ya washirika wasio na elimu katika kanisa langu? Je, nongoza kwa unyenyekevu au najiona kuwa bora kuliko kanisa ambalo Mungu ameniweka? Kama kiongozi wa ibada, ubunifu wako lazima upate nafasi katika wajibu wako wa kichungaji. Wajibu wako wa kwanza ni wa kuhudumia watu. Ubunifu. Je, natafuta njia za kufanya ibada iwe na maana? Je, naepuka kuanguka katika muundo unaojirudia ambao kila ibada ni sawa nizamu? Je, nawajibika kudhibiti ubunifu wangu ili usisababishe kuchanganyikiwa katika ibada? Je, najiepusha kufanya kila ibada iwe mpya sana kiasi kwamba watu watashindwa kuongeza umakini kwa Mungu? Ubora. Je, ninatoa kile kilicho bora kila wiki? Je, niendelea kukua kama kiongozi wa ibada? hata muhimu katika kuongoza ibada. Kiongozi hawezi kuwalazimisha watu kuabudu. Hata hivyo, kiongozi anaweza kufanya iwe rahisi kwa waumini kuongoza umakini wa ibada. Kuongoza, kwa mfano, mojawapo ya mapendeleo ya kuongoza katika ibada ni fursa ya kuabudu pamoja na waumini. Kiongozi lazima aabudu huku akiongoza washirika katika ibada. Kwa bahati mbaya, ibada inaweza kuwa changamoto kwa kiongozi wa ibada. Unaweza kuwa na shughuli nyingi sana za kuongoza ibada hadi tukashindwa kuabudu. Ikiwa wewe ni kiongozi wa muziki, unaweza kujikuta ukijaribu kuabudu huku ukiwa na mawazo kama vile, mpiga gitaa amechelewa natumaini atafika hapa kwa wakati kwa ajili ya wimbo maalum. Watu hawakuimba vizuri kwenye wimbo wa kwanza. Je, wimbo huo ni mgumu sana kwa kanisa letu? Nesi kama tunaimba polepole sana, je ni harakisha ubeti unaofuata? Ikiwa wewe ni mchungaji, naweza kujikuta ukijaribu kuabudu huku ukifikiri tumepungukiwa na watu kumi ikilinganisha na wiki iliyopita. Wako wapi? je Nimalize mahubiri kwa kualika watu madhabahuni? Wimbo huo hauendani na mahubiri yangu. Ninawezaje kuhamia kutoka kwenye wimbo kuhusu mbinguni hadi kwenye mahubiri yangu kuhusu hukumu? Hatupasi kuruhusu uendeshaji wa ibada kuchukua nafasi ya ibada katika maisha yetu. Tunapoongoza ibada, lazima tuabudu. Hii hii inahamasisha ibada waumini. Msemaji mmoja alisema, kama viongozi wa ibada hatuko kama mbwa wa wachungaji wanaouma visigino vya waumini kuwalazimisha waende kwenye mwelekeo tunaoutaka sisi. Ni waabudu tunaowalika waumini kwenda pamoja nasi katika uwepo wa Mungu. Waumini hawaabudu wakati kiongozi anawaambia waabudu, wao huabudu wakati kiongozi anaabudu. Kiongozi wa ibada huongoza kwa mfano. Kuongoza kwa kutia moyo. Susana alikuwa macho mpaka saa tatu kamili asubuhi akimhudumia mtoto mgonjwa. Baada ya masaa matatu ya usingizi, aliamka akaandaa kifungua kinywa na kujitayarisha kwa ajili ya kanisa. Alifika kanisani akiwa amechoka kutokana na kukosa usingizi, akiwa amevunjika moyo kwa sababu alimkemea mwanawe vikali aliposahau kuweka kitu cha kuchezea, na akiwa amepwaya kiroho kwa sababu alikuwa na muda mchache peke yake na Mungu. Wiki hii mchungaji Joeli anataka kuona ushirika zaidi katika ibada. Baada ya wimbo wa kwanza, anaingia kwenye mimbari na nini? Nyinyi watu tupo katika uwepo wa Mungu tunamwabudu mfalme, na baadhi yenu mnaonekana kama mngependelea kuwa nyumbani mmelala. Mnapasa kuwa na aibu junge katika ibada. Niye mchungaji Jeni ni njema, anataka waumini wake wao washirika kikamilifu katika ibada, lakini Susana anasikia nini? Mimi ni mtu aliyeshindwa kama mama ilikuwa mkali sana kwa wanangu. Nimefeli kama Mkristo, nilikosa ibada zangu binafsi. Jana nimeshindwa hata kuhudhuria kanisani. Mungu anakasirika. Kwa sababu si kuimba. Kwa kutumia hatia kama kichochezi, mchungaji Jeli amefanya ibada kuwa ngumu zaidi kwa Susana. Kama kiongozi wa ibada, tunapaswa kuhimiza ibada. Tunapaswa kuwa kielelezo cha ibada katika maisha yetu wenyewe kisha tunaweza kuacha matokeo mikononi mwa Mungu. Neema ya Mungu inayefanya ibada iwezekane, neema ya Mungu inayotia nguvu ibada ya kweli, neema ya Mungu inayevuta moyo wa mwabudu. Tunapaswa kuhimiza ibada kwa maneno yenye matumaini, lakini hatupasi kujaribu kuandaa wabudu kwa hatia au kwa kujaribu kuchochea hisia kwa njia isiyo sahihi. Lengo letu ni kuelekeza wabudu kwa Mungu. Yeye ndiye anayeleta hamasa ya ibada. Ibada haitegemei mbinu zetu za uhamasishaji au udanganyifu wa kihisia. Sisi kama viongozi wa ibada hatuhitaji kufanya kazi ya Mungu. Sehemu hii ilianza na hadithi ya Susana. Tumalize na hadithi ya kweli ya kiongozi mnyenyekevu na mwenye kutia moyo. Daudi alijitahidi kuhamasisha vijana kushiriki katika ibada. Aligundua kuwa walikuwa wakijikita zaidi kutuma ujumbe wa waandishi kuliko kushiriki katika ibada. Baadhi ya viongozi wangeweza kuanza ibada kwa kitu kama hiki: vijana, tuko hapa kuabudu, wekeni mbali simu hizo na mzingatie ibada. Mnamkosea Mungu heshima. Daudi alifanya jambo tofauti sana. Mpiga gitaa alikuwa akipiga wimbo wa utulivu wa ibada. Daudi alisema kwa upole, napokuja katika uwepo wa Mungu najua usingependelea kumvuruga jirani yako katika kuabudu kwake. Ebu wote tuweke simu zetu pembeni na kusikiliza sauti ya Mungu asubuhi ya leo. Kila mtu ndani ya kanisa aliweka simu yake. Daudi kwa unyenyekevu alifundisha ujana wake kuabudu Kuongoza au kuigiza? Sikiliza ushuhuda wa kiongozi wa kisasa wa ibada. Nikiwa mwanafunzi wa mwaka wa kwanza, nilitembelea kanisa karibu na chuo kikuu changu yake. Mwanga mkali na mziki mwenye sauti kubwa zilikuwa za kusisimua. Kiongozi wa ibada alikuwa na nywele za mtindo jinsi na gitaa la gharama kubwa. Mwanzoni mwa ibada, naliona kipaza sauti kisichotumika kimefungwa kwenye kiuno chake. Hivyo inaweza kuwa na kusudi gani? nilijiuliza. Kisha nikainua mikono yangu na kuzama katika nyimbo hizo. Sauti hiyo ilikuwa nzuri sana, kikundi cha sifa kilikuwa bora na mziki ulipangwa kwa umakini, kuongoza wimbo hadi mwisho. Kiongozi alipoimba maneno ya mwisho, napiga magoti najitoa kwako kikamilifu, na wakati huo ndipo nitambua madhumuni ya kipaza sauti kisichotumiwa. Iliwekwa kwenye urefu sahihi, ili kiongozi aweze kuimba kwa kupiga gitaa akiwa amepiga magoti. Sitaki kuhukumunia kanisa hili, lakini sikuweza kujizuia kuhisi kuwa yalikuwa ni maigizo kuitikia wakati huu wa kihisia ambao ulionekana wazi kuwa ulipangwa mapema. Mfano huu unatoka kwenye ibada ya kisasa, lakini tunaweza pia kutumia mfano kutoka kwa ibada ya kitamaduni. Tatizo la kuigiza haliishi tu kwa mtindo mmoja wa kuabudu. Bila kujali mtindo wetu wa muziki au nia zetu za zati, tunaweza kulichukulia kanisa kama vibaraka ambao nauongoza ili wawe na hisia fulani maalum. Je, hisia katika ibada ni mbaya? Hapana. Tunaona mifano mingi ya kibiblia ya athari za kihisia za ibada. Je, ni makosa kujaribu kuhamasisha mwitikio wa kihisia hapana? Mawasiliano mazuri hugusa akili na hisia zote. Hata hivyo, tusipokuwa waangalifu, tunaweza kufanya kazi ya kuunda athari fulani ya kihisia, mbali na kazi ya Roho Mtakatifu. Je, tunawezaje kutofautisha kati ya uongozi wa ibada na maigizo? Maigizo huja wakati mwitikio wa kanisa unategemea ufanisi wa mtindo wa viongozi badala ya nguvu ya Roho Mtakatifu. Labda hatuwezi kama kutofautisha kikamilifu kati ya uongozi wa kuigiza, lakini kuna baadhi ya ishara zinazopendekeza kuwa tunaweza kuwa tunafanya maigizo. Tuko katika hatari ya kuigiza kuabudu abudu tunapochanganya hisia na ibada tunaanza kufikiri kuwa ni jukumu letu kutengeneza muamuko wa kihisia . Baadhi hata ya viongozi wa ibada wamesema, fanya hivyo hadi iwe halisi, tengeneza hisia hadi watu waisi ukweli. Hii inachukuliwa kwamba kazi yetu ni kutumia hisia kuunda ibada. Viongozi wa ibada huongoza ibada, hatuumbi ibada mbili Tuko katika hatari ya kuigiza ibada tunapozani kuwa hali halisi kubwa inayohitajika kwa ajili ya mabadiliko ya moyo. Mungu anaweza kufanya kazi katika ibada ya kanisa iliyojaa hisia, lakini pia anaweza kufanya kazi katika nyakati tulivu nyumbani. Tuko katika hatari ya kujaribu kuliigizia kanisa ikiwa tunaamini kwamba ni kupitia jitihada zetu tu ndipo Mungu anaweza kuleta mabadiliko katika mioyo ya wale tunaowatumikia. Tatu, tuko katika hatari ya kuigiza ibada napo linganisha tendo fulani la kimwili na ibada. Wakati fulani kiongozi anataka watu waitikie, kwa hiyo anasema ikiwa unampenda Yesu utainua mikono yako. Bila shaka Inawezekana kabisa kwamba mtu fulani kanisani ambaye hampendi Yesu kikweli atanyosha mikono yake, au mtu fulani katika kanisa ambaye anampenda Yesu anaweza siinua mikono yake. Ibada hailinganishi na tendo fulani la kimwili. Kupiga makofi tunapoimba hakuthibitishi kwamba tunaabudu zaidi ya kukaa kwa utulivu wakati wa maombi kunaonesha kwamba tunaomba. Mungu pekee ndiye anayeona moyo wa mwabudu. Viongozi wa ibada wanapofanya vitendo vya nje kuwa kipimo kikuu cha tabia ya ndani, wanakanyaga kwenye alzi hatari. Nne, tuko katika hatari ya kufanya maigizo ibadani tunapojaribu kuiga kile ambacho Mungu amefanya wakati mwingine au mahali pengine hatupaswi kuzani kwamba sababu ya Mungu alibariki wimbo fulani wiki iliyopita ni lazima abariki wimbo huo huo wiki hii. Mungu anapofanya kazi, anafanya kazi kwa njia yake mwenyewe. Viongozi wa kuabudu lazima wamochie Mungu uhuru huja kama apendavyo. Hakuna kichocheo cha maajabu ambacho huunda majibu katika kila tano, tuko hatarini kuigiza ibada tunapoipima huduma yetu kwa uwezo wetu wa kupata mwitikio kutoka kwa watu. Mzungumzaji yoyote wa hazara au mwanamuziki anapenda kupata mwitikio kutoka kwa wasikilizaji, hiyo ni kawaida. Lakini tunapopima ufanisi wa huduma yetu kwa mwitikio hii tuko katika hatari ya kutegemea ujuzi wetu badala ya kutegemea Roho Mtakatifu. Mada hii ni ngumu. Mara nyingi maneno yale yale yanasemwa katika hali mbili tofauti, wakilisha motisha tofauti sana. Kwa upande mmoja, tusipokuwa waangalifu, tunaweza kuanza kuigiza ibada. Kwa upande mwingine, ikiwa kuna hofu sana na hisia, hatuwezi kutoa uongozi hata kidogo. Kwa sababu hii, hatupasi kuwa wepesi kuhukumu uongozi wa ibada wa mtu mwingine, lakini wepesi wa kuthamini uongozi wetu wenyewe. Lazima tumwombe Mungu atuonyeshe nia zetu katika kuongoza. Lazima tuwe waangalifu kuongoza katika ibada bila kuwaigiza waburu kwa mwitikio fulani ambao tunatamani. Je, tunaanzaje ibada? Mfano mbaya: saa nne kamili ni wakati wa kuanza ibada. Mchungaji anajaribu kutafuta kiongozi wa wimbo. Wanawake watatu wanashiriki mapishi. Wanaume wanne wanazungumza juu ya ukosefu wa mvua kwa mazao. Je, Tunahamaje kutoka kwa shughuli hizi zote hadi kwenye ibada? Moja ya majukumu muhimu ya kiongozi wa ibada ni ufunguzi wa ibada. Je, tunawaalikaje watu wa Mungu katika uwepo wa Mungu? Baadhi ya makanisa huanza na muda wa ukimya. Kiongozi anaanza kwa urahisi. Jiunge nasi katika muda wa maombi ya utulivu napoingia katika uwepo wa Mungu. Baadhi ya makanisa huanza na muziki. Wito wa kuabudu unaweza kuimbwa na kwaya au mtu binafsi, au inaweza kuwa kwaya ya kanisa. Katika baadhi ya makanisa, mchungaji atatangulia mbele na kuanza kuimba ubeti kama, nitaingia malangoni mwake nikiwa na shukrani moyoni mwangu. Baadhi ya makanisa huanza na mstari wa maandiko mara nyingi utolewa kutoka katika kitabu cha Zaburi. Njoni tumwimbie Bwana, tumfanyie shangwe mwamba wa wokovu wetu. Tuje mbele zake kwa, kwa shukurani, tumfanyie shangwe kwa zaburi. Zaburi 95, mstari wa kwanza hadi wa pili. Zaburi zinazowalika wabudu katika uwepo wa Mungu ni pamoja na Zaburi 15, Zaburi 66 mstari wa kwanza hadi wa nne. Zaburi pisina sita, mstari wa kwanza hadi wa nne. Zaburi mia moja, Zaburi mia na tano, mstari wa kwanza hadi wa tatu. Zaburi mia na saba, mstari wa kwanza hadi wa tatu. Zaburi mia arobaini na tisa, mstari wa kwanza hadi wa pili. Zaburi mia na msimi. Je, matangazo ni ibada? Mchungaji mmoja wa Hispania aliuliza, Matangazo yanafaa wapi katika ibada? Tunajaribu kuzingatia ibada na uwepo wa Mungu katika kanisa letu. Tuna ibada nzuri, kisha tunamalizia na orodha ndefu ya matangazo ya kuchosha. Hii inaathiri moyo wa ibada. Je, tunafanyaje matangazo kuwa sehemu ya ibada? Bila kujali ni wapi tunaweka matangazo, yanaweza kuharibu ibada. Ni mara chache sana matangazo kuwa ibada; badala yake yanaingilia ibada. Unaweza kufanya nini? Hakuna jibu kamili, lakini mapendekezo machache yanaweza kusaidia. Inapowezekana, chapisha matangazo badala ya kuyasoma kwa sauti. Inapolazimika kutoa matangazo kwa umma, yafanye mafupi. Tumia projekta ya juu kuonyesha matangazo kabla ya ibada kuanza. Makanisa mengine yana matangazo muda wa maombi na kisha ibada huanza. Kuna kanisa moja ambalo huanza ibada saa nne kamili. Kanisa hili hufanya matangazo saa tatu na dakika hamsini. Chingeji alisema hii inatimiza mambo mawili. Kwanza, inamiza watu waje mapema, kwa sababu hawatasikia matangazo ikiwa hawapo hapo kufikia saa tatu na dakika hamsini. Pili, inaruhusu kuzingatia ibada kwa umakini tangu maneno ya mwanzo ya ibada. Usiruhusu matangazo yakatize roho ya ibada. Badala yake, chukulia matangazo kama sehemu ya kufanikisha huduma ya kanisa. Toa matangazo na endelea mbele, unapotambua kwamba shughuli za kanisa, maombi ya pamoja, huduma za kijamii, matukio ya nje na miradi ya kanisa ni sehemu ya ibada. Matangazo ya shughuli hizi ni sehemu ya ibada ya kanisa. Kama vile baba anavyoweza kumalizia ibada ya familia kwa kukumbusha familia juu ya mpango ya wiki. Mchungaji anaweza kumaliza ibada kwa kukumbusha kanisa juu ya shughuli za wiki. Matangazo kuhusu shughuli za kanisa kutukumbusha kwamba sisi ni familia. Ushirika wa familia ni kipengele muhimu cha ibada. Hatari za ibada. Tunafanya hivi kwa sababu, bibi harusi mpya alikuwa akipika nyama kwa ajili ya chakula cha jioni cha Jumapili. Kabla ya kuweka nyama kwenye jiko la umeme, alikatakata kwa uangalifu sehemu ya mwisho ya nyama na kuweka kwenye sufuria ndogo. Mke akamuuliza kwa nini unafanya hivyo? Hivi ndivyo anavyotakiwa kupika nyama ya nguruwe. Mama yangu daima alikata sehemu ya mwisho ya nyama kabla ya kupika. Nadhani inasaidia ladha. Bibi harusi mpya akaanza kujiuliza, kukata kipande cha nyama inaongezaje ladha yake? Alimwita mama yake kuuliza, kwa nini unakata sehemu moja ya mwisho ya nyama? Mama yake alisema, kwa sababu bibi yako mama yangu kila mara likata sehemu moja ya mwisho ya nyama kabla ya kupika, lazima iongezee laza. Hebu tumuulize yeye. Bibi arusi ya rusi alimwita bibi yake mwenye umri mkubwa. Bibi hakupika tena, lakini alijibu swali lao. Ndio, nakumbuka kwa nini nilikata sehemu ya mwisho ya nyama. Mimi na babu yako tulipo wana, hatukuweza kumudu sufuria nyingi za kupikia. Sufuria yangu pekee ya kuchoma nyama ilikuwa ndogo. Nyama ya nguruwe isingetosha kwenye sufuria yangu isipokuwa ni ikate sehemu moja. Kwa miaka hamsini, mtoto wake na kisha mjukuu wake walikuwa wameendeleza desturi ambazo haikuwa na maana yoyote. Hawajawahi kuuliza kwa nini. Kama viongozi wa ibada, wakati mwingine tunafanya mambo bila kuzingatia kwa nini. Sababu za kanisa hufanya mambo kwa njia maau. Moja, makanisa ya zamani yalifanya hivyo. Kuna thamani katika mila. Ikiwa makanisa ya zamani yalifanya jambo fulani, hatupaswi kulitupa nje bila kuuliza kwa nini walifanya hivyo. Naweza kupata sababu nzuri ya kuhifadhi mapokeo, lakini ikiwa makanisa ya zamani walifanya hivyo ndivyo, sababu pekee tu akike neweza isiwe sababu ya kutosha. Mbili, makanisa makubwa hufanya hivyo. Kuna umuhimu wa kujifunza kutoka kwa wengine. Ikiwa jambo linafanya kazi vizuri katika makanisa mengine, tunapasa kuuliza, je, jambo hilo lina manufaa kwetu? Kwa nini wanafanya hivyo? Tunaweza kugundua kwamba kuna sababu nzuri ya kuiga desturi ya ibada lakini ikiwa makanisa makubwa yanafanya hivyo, ndivyo sababu pekee tu, hakika inaweza isiwe msaada kwa hali yetu. Tatu, watu wanapenda. Kuna faida kuwa na ibada inayohamasisha ushirika wa watu. Hakuna kitu katika maandiko kinachosema ibada yako inapasa kuwa ya kuchosha. Unaweza kugundua kwamba wimbo unaopendwa na watu wetu ni wa kweli na ni wa kuabudu. Kama ndivyo, hiyo ni nzuri. Lakini ikiwa watu wanapenda wimbo unaofundisha mafundisho ya uongo, hatupaswi kuimba. Nne, inaturuhusu kumwabudu Mungu katika roho na kweli. Hii ndiyo sababu kuu ya kile tunachofanya katika kupanga ibada ya kuongoza ibada. Tunapaswa kuuliza, je, Wimbo huu unatusaidia kumwabudu Mungu vyema zaidi? Je, utaratibu huu wa ibada unatupelekea katika uwepo wa Mungu? Je, mwaliko utakuwa njia bora zaidi ya kuitikia mahubiri haya? Au tumalizie kwa wimbo wa sifa? Je, tumwabuduje Mungu katika roho na kweli wiki hii? Hitimisho. Tunaposhinda katika ibada, kanisa liliimba wimbo wa ufunguzi. Kwa shauku ndogo kwaya ilikuwa imefanya mazoezi lakini waliimba vibaya asubuhi hiyo. Mwambishaji alisahau maneno, mpiga kinanda alicheza noti zisizo sahihi. Mahubiri, mchungaji anaonekana kugusa watu. Ibada ilikuwa janga. Je, imewahi kukutokea? Unafanya nini unaposhindwa kuongoza ibada moja? Kumbuka, ibada zote ni mazoezi. Ibada yetu ni mazoezi ya ibada ya mbinguni. Sisi ni watu wasio wakamilifu, na ibada yetu itakuwa isiyokamilika siku zote. Tunaitwa kutoa kilicho bora katika ibada na sio kutoa kilicho kamilika. 2. wiki jayo inakucha, usijiulize Jumatatu, subiri hadi Jumanne ili kutathmini ibada. Jifunze kutokana na makosa na uendelee mbele katika ibada inayoeleza hapo juu. Wimbo wa ufunguzi haukufahamika kwa waumini wa kawaida. Kiongozi alizani wanaojua wimbo huu, lakini sivyo. Aliandika maandishi katika wimbo wake. Fundisha kwaya wimbo huu kabla ya mkutano, huimba tena. Jifunze kutokana na makosa yako. Tafuta msaada wa Mungu na mruhusu Mungu afanye kazi kupitia wewe jumapili ijayo. tatu. Kumbuka, kuabudu ni neema. Viongozi wengi wa ibada ni wapenda ukamilifu, hatutosheki. Ibada haihitaji ukamilifu. Kuabudu ni neema. Mungu fanya kazi hata kwa kushindwa kwetu, ili afikie malengo yake. Hivi ndivyo inapaswa kuwa, tunapotambua kwamba ni Mungu anayetuwezesha kuabudu mahali pa unyenyekevu na utii. Nne, ikiwa tumejitolea kwa uwezo wetu wote, hatujashindwa. Jumapili hiyo kiongozi wa ibada alitoka nje ya kanisa akiwa amekata tamaa. Alipokuwa akiondoka kwenye jengo hilo, Mose alikuwa akimngoja. Mose alikuwa mwenye aibu na sio mzungumzaji. Lakini asubuhi hiyo alisema, uliimba wimbo unasema Yesu ananipenda, alijitoa zabihu kwa ajili yangu. Ndiyo. Kiongozi wa ibada alijua wimbo aliyoimba alikuwa ameharibu. Lakini Moseo aliendelea, nihitaji kusikia wimbo huo. Wiki hii daktari aliniambia kuwa nina saratani. Nihitaji kukumbusha kwamba Yesu ananipenda. Ikiwa tumejitolea kwa uwezo wetu wote hatujashindwa. Mungu anafanya kazi kupitia jitihada zetu zaifu za kusema neno lake kwa watu tunaowatumikia. Mapitio ya somo la nane. Moja. Je, tunajiandaa vipi kwa ibada? Maandalizi kwa ajili ya ibada huanza kujiandaa kwa kiongozi wa ibada kwa kutumia muda wake kwenye neno. Utaratibu wa kupanga husaidia kutoa muundo kwa huduma ya ibada. Mada kwenye ibada husaidia kuwasilisha jumbe muhimu. Uwiano huhakikisha ibada yetu huzungumzia injili yote kwa kanisa zima. Ibada yenye uwiano huonesha ukuu wa Mungu na uwepo wa Mungu kwetu. Ibada yenye uwiano ni uwiano ya pamoja na binafsi. Ibada yenye uwiano hujumuisha yale yanayofahamika na yale yasiyofahamika. Kupanga kwa ajili ya ibada kunapaswa kujumuisha timu ya viongozi wote wa kanisa. Kupanga kwa ajili ya ibada tunapaswa kuangalia muda mrefu. Naweza kupanga bila shinikizo, kwa sababu ibada haituhusu, ni kuhusu Mungu. Bili, ni nini muhimu katika kuongoza ibada? Msikilizaji muhimu zaidi katika ibada ni Mungu. Kanisa, viongozi wa ibada na Mungu wote kushirikiana katika ibada. Viongozi hawafanyi ibada kwa wasikilizaji. Kiongozi wa ibada lazima aabudu, huongoza kwa mfano. Kiongozi wa ibada anapaswa kuwa mwenye kutia moyo, si kuhukumu. Kiongozi wa ibada lazima aongoze, sio kuigiza. Matangazo yanapaswa kushughulikiwa kwa njia isiyoleta usumbufu iwezekanavyo. Baada ya kupanga ibada tunapaswa kumwachia Mungu aingie katika huduma.